Request Register làm translator cho sub team (vẫn nhận đơn)

Nick: Pigmom
Position: Trans cho sub team ^^
Kinh nghiệm: Pig chưa trans clip lần nào nhưng mà có dịch news bên shinvil hồi trước. Nói chung là trình độ English cũng tương đối xài dc nên muốn giúp đỡ vì lòng iu shinhwa :crab dance:
P.S: Thank ss Bói đã giới thiệu em chứ ko cả đời cũng chưa chắc mò vô đây dc :huhu:

• Like
Reactions: Bou

Lene

Chánh thất nhà Kim, S.V.C Writing Contest, Giải SH
Moderator
Nick: Pigmom
Position: Trans cho sub team ^^
Kinh nghiệm: Pig chưa trans clip lần nào nhưng mà có dịch news bên shinvil hồi trước. Nói chung là trình độ English cũng tương đối xài dc nên muốn giúp đỡ vì lòng iu shinhwa :crab dance:
P.S: Thank ss Bói đã giới thiệu em chứ ko cả đời cũng chưa chắc mò vô đây dc :huhu:

Do bên sub team đang thiếu trans, mà Bói mới dụ dỗ đc nhân tài này ^^ khả năng dịch của pigmom rất tốt ^^ Guin có gì set em ý vô sub group nhé, đương nhiên có thời gian thử việc ^^

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
Có "thư giới thiệu" của ss Bói là an tâm rồi ^_^.

Status của pigmom sẽ là Trial trong 2 tuần, sau 2 tuần Guin sẽ căn cứ vào nhận xét của ss Bói và của những bạn sẽ làm chung với bạn sau này để set S.V.C Staff chính thức.

Welcome bạn pigmom nhé :crab dance:

yoorinnt

Tiểu thiếp nhà Mun
Staff nghỉ hưu
Do bên sub team đang thiếu trans, mà Bói mới dụ dỗ đc nhân tài này ^^ khả năng dịch của pigmom rất tốt ^^ Guin có gì set em ý vô sub group nhé, đương nhiên có thời gian thử việc ^^

Về phần trans yoo cũng có thể giúp một chút :hihi:
có cần thử việc không :hihi:

• Like
Reactions: Bou

Bou

Chánh thất nhà Jung, S.V.C Writing Contest, Giải k
Staff nghỉ hưu
ố :-o sao bạn yoo ko apply sớm :-o
apply sớm phải đỡ mất công chép ko ;)) ;)) ;))
:">~ :">~

Lene

Moderator
Về phần trans yoo cũng có thể giúp một chút :hihi:
có cần thử việc không :hihi:

trời, sao yoo hem nói sớm...hic... Bói thấy yoo làm bên trợ lý rồi nên ko dám hỏi. Ko biết yoo chuyển hẳn sang trans hay vẫn làm trợ lý?

ố :-o sao bạn yoo ko apply sớm :-o
apply sớm phải đỡ mất công chép ko ;)) ;)) ;))
:">~ :">~

bạn Bou ham hố ^^

yoorinnt

Tiểu thiếp nhà Mun
Staff nghỉ hưu
trời, sao yoo hem nói sớm...hic... Bói thấy yoo làm bên trợ lý rồi nên ko dám hỏi. Ko biết yoo chuyển hẳn sang trans hay vẫn làm trợ lý?
yoo không có ý kiến về việc chuyển hẳn sang trans hay vẫn làm trợ lý
về dịch thì yoo có thể làm, nhưng nếu vẫn cần người chép thì yoo vẫn sẽ chép giúp các bạn
hok cần thử việc hả? lỡ yoo hok đáp ứng được yêu cầu của nhóm trans thì seo? :hihi:
yoo cũng thích công việc trans :)

Lene

Moderator
yoo không có ý kiến về việc chuyển hẳn sang trans hay vẫn làm trợ lý
về dịch thì yoo có thể làm, nhưng nếu vẫn cần người chép thì yoo vẫn sẽ chép giúp các bạn
hok cần thử việc hả? lỡ yoo hok đáp ứng được yêu cầu của nhóm trans thì seo? :hihi:
yoo cũng thích công việc trans :)

nếu yoo muốn làm trans thì chuyên tâm làm trans thôi. Chứ kiêm hai việc vất vả cho yoo. vừa phải dịch cho mình, vừa phải chép cho ng khác.

Tạm thời trợ lý mới chỉ có mình yoo, nếu đổi hẳn sang trans thì lại hổng vị trí trợ lý. Nên theo Bói, yoo vẫn bên công việc chính là trợ lý. Còn khi cần trans (mà chắc là cần thường xuyên đấy) thì Bói sẽ nhờ yoo trans.

Đó là ý kiến của quản gia :lêu lêu: còn quyết định là do admin dí founders.

yoorinnt

Tiểu thiếp nhà Mun
Staff nghỉ hưu
uh, yoo cũng rất thích công việc trans nhưng lỡ nhận làm trợ lý trước ràu
giờ chuyển hẳn sang trans thì hok ai làm bên đây
thui chờ quyết định của admin dí founder
tạm thời bên trans cần giúp gì thì cứ nói nhé
yoo sẽ cố hết sức, giúp được tới đâu thì giúp thôi
chỉ cần nghĩ đến là vì Shinhwa tự nhiên thấy vui ràu

Guinevere

Staff member
Site Founder
Đính chính một chút là trans nì là trans cho sub nhé ^^, hung liên quan đến nhóm trans tin hehe.....

Còn về trans cho vid, hiển nhiên tất cả đều vì Shinhwa mà :">:">, nên nếu Yoo thích làm thì hiện giờ trong box sub đang có 1 project cần trans, có lẽ sẽ chia làm 2 cho Yoo và Pigmom luôn. Tuy nhiên, công việc chính của Yoo vẫn là trợ lý nhé ^^ (đang rất cần #:-s), ít ra là cho đến khi kiếm được thêm trợ lý khác :">.

Vậy nhé, 2 người vào box Sub để bàn bạc :":>.

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
tui thì dù muốn giúp cũng chẳng giúp được gì nhìu vì tình hình là còn ko có máy tính riêng nữa :(( ,nhưng níu proeject nào có sub tiếng anh sẵn cần dịch (ko fải là vừa coi vid vừa dịch nhá ,hay là ai chép lai dùm) thì sẵn sàng dịch

ciara_amina

Tiểu thiếp nhà M
Subbing Group
Nick: ciara_amina
Position: Time cho sub.
Kinh nghiệm: Thật la` đây la` lần đầu nên em cung~ chẳng co' kinh nghiệm gì, co' Sha chỉ dẫn nên h em mới tập time thôi. Giờ em đăng ki' trước, co' gi` em sẽ time một vai` cai' cho ss coi như thế na`o rui` quyết định sau.

Guinevere

Staff member
Site Founder
@ciara: vậy em thử time 1 vid với shali đi ^_^ (MV hoặc WGM hoặc banjun nào đó), sau đó ss sẽ set cho em. Vì làm sub phải kiên nhẫn và phải thực sự thích nên ss sẽ để cho em làm thử 1 cái để xem em có thích mà tiếp tục làm những cái sau hay ko :">.

VioSpi

Staff danh dự
Staff nghỉ hưu
Không biết subteam còn nhận thêm trans không nhỉ;;) Nếu được thì cho Vio tham gia với nhé:D

Guinevere

Staff member
Site Founder
Đã chuyển bài dịch thử cho em Vio :">

Thanks em đã đăng ký >:D<

Guinevere

Staff member
Site Founder
@ Jangnan: Guin đã PM cho bạn :x.